ข่าวสารและกิจกรรม
ฮิลตัน และดับเบิ้ลทรี บาย ฮิลตัน สุขุมวิท จัดกิจกรรมปลูกต้นไม้ 400 ต้น ที่อุทยานสิริเบญจสิริ ในงาน Hilton’s Global Travel With Purpose Week
20 ตุลาคม 2565
![](/storage/newsroom/social-activities/2022/10/20221020-1.jpg)
ฮิลตัน สุขุมวิท กรุงเทพฯ และดับเบิ้ลทรี บาย ฮิลตัน สุขุมวิท กรุงเทพ จับมือแอสเสท เวิรด์ คอร์ปอเรชั่น และเดอะมอลล์ กรุ๊ป ร่วมเฉลิมฉลองสัปดาห์แห่งการท่องเที่ยวอย่างมีความรับผิดชอบ (Travel With Purpose Week) ซึ่งเป็นกลยุทธ์การดำเนินธุรกิจอย่างยั่งยืนโดยคำนึงถึงสิ่งแวดล้อม สังคม และบรรษัทภิบาล (Environmental, Social and Governance: ESG) ของฮิลตัน โดยจัดกิจกรรมปลูกต้นไม้ 400 ต้น ที่อุทยานเบญจสิริ กรุงเทพมหานคร ในวันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคมที่ผ่านมา กิจกรรมดังกล่าวช่วยเพิ่มพื้นที่สีเขียวให้กับอุทยานฯ ซึ่งเป็นเหมือนปอดใจกลางกรุงในย่านพร้อมพงษ์ และเป็นศูนย์กลางสำหรับครอบครัว เด็ก และผู้รักสุขภาพ
![](/storage/newsroom/social-activities/2022/10/20221020-2.jpg)